Barka da zuwa ga yanar!

Waɗanne bayanai suke buƙatar kulawa da su yayin gina kyakkyawan fim da tsarin zauren talabijin

Kyakkyawan fim da tsarin zauren talabijin ba sakamako ne na haɗakar tasirin kayan aikin sauti-na gani ba, amma kuma yana da alaƙa da zane ƙirarku. Idan ana kula da bayanan ƙirar adonku yadda yakamata, zai inganta tasirin ɗakin odiyo-gani na gidan ku cikakke, in ba haka ba ba zai yi aiki ba. Da fatan za a tsara waɗannan bayanan a cikin ƙananan jerin.

Fim

1. Tsarin iska

Lokacin kallon fim a zauren fim, mai amfani yana cikin rufaffiyar sarari. Idan tsarin samun iska bai zama cikakke ba, zasu shaƙar iska mai datti na babban tauraro. Yawancin lokaci, yanayin jikinsu zai shafi, wanda hakan yana shafar kwarewar kallonmu. Sabili da haka, lokacin zayyana zauren fim da talabijin, yakamata a tsara tsarin iska mai kyau.

⒉ Kayan kayan aiki

Kayan kayan aiki, zaku iya shirya kayan aikin zauren fim! Kada a sanya kayan a cikin zauren fim yadda ake so, shirya kayan aiki na musamman. Sanya rake kayan aiki ba tare da izini ba kawai zai shafi bayyanar ba, har ma yana haifar da haɗari.

3. Sauti mara sauti

Don hana tasiri ga maƙwabta, ya kamata a ɗauki matakan ruɗa sauti yayin gina zauren fim da talabijin. Matakan ɗaukar sauti mai kyau na iya ba mu damar jin daɗin ci gaban mai ji da gani da kyau. Haka kuma, shi ma yadda ya kamata yana hana damuwa da wasu.

4. Ado

Lokacin gina zauren fim, zaɓin kayan ado yana ɗaya daga cikin mahimman hanyoyi don taimakawa tasirin sauti na ɗakin fim. Manyan tagogin gilasai, kabad, akwatinan littattafai, waɗannan duka; darduma, sofas, teburin kofi, labule duk kayan gyarawa ne.

5. Yanayi

A cikin ƙirar ado na zauren fim da gidan talabijin, yakamata a sarrafa fasalin ƙimar ɗakin sauraren sauti-na gani. Idan tasirin inuwa na ɗakin mai jiwuwa da gani yana da kyau, ana iya yin la'akari da tsinkayen yanki, kuma ana iya amfani da majigi na 16.9. Tabbas, idan sarari a cikin ɗakin jiyo-gani yana da girma, za a iya amfani da babban allo mai inci 100 na 2.3533601.


Post lokaci: Jul-27-2021